త్వరలో బెంగళూరు చుట్టుపక్కల ఆర్గానిక్ మార్కెట్: వెల్నెస్ గురు రవీంద్రప్రసాద్
బెంగళూరు , 16 మే (హి.స ) ఆర్ట్ ఆఫ్ లివింగ్ ఫౌండేషన్ మాజీ ప్రెసిడెంట్ మరియు మేనేజింగ్ ట్రస్టీ,వరల్డ్
Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


Guru Ravindra Prasad


బెంగళూరు , 16 మే (హి.స ) ఆర్ట్ ఆఫ్ లివింగ్ ఫౌండేషన్ మాజీ ప్రెసిడెంట్ మరియు మేనేజింగ్ ట్రస్టీ,వరల్డ్ ట్రాఫిక్ కార్పొరేట్ ట్రైనర్ వెల్నెస్ గురు రవీంద్ర ప్రసాద్, , ఇప్పుడు ప్రజల ఆరోగ్యాన్ని నయం చేసేందుకు ఆర్గానిక్ ఫుడ్స్పై దృష్టి సారిస్తున్నారు.

ఇప్పుడు, వారు ఈ రంగంలో భారీ వృద్ధిని చూడాలని ఎదురు చూస్తున్నారు మరియు ఆహారాన్ని ఔషధంగా సాధించడానికి అనేక మార్గాలపై కసరత్తు చేస్తున్నారు.

విఫా వెల్నెస్ సొల్యూషన్స్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్తో బిజినెస్ కన్సల్టెంట్ అయిన రవీంద్ర ప్రసాద్, వ్యాపార వ్యూహాన్ని అమలు చేయడానికి వారి ప్రణాళికలు మరియు కార్యక్రమాలపై హిందుస్థాన్ సమాచార్తో వివరంగా తన అభిప్రాయాలను పంచుకున్నారు.

ప్రశ్న : ప్రత్యామ్నాయ ఆరోగ్య వ్యవస్థలు చాలా సంవత్సరాలుగా ఆచరణలో ఉన్నాయి. అయినప్పటికీ, ఇటువంటి పద్ధతులు సరైన క్రమబద్ధమైన డేటాకు మద్దతు ఇవ్వవని పెద్ద వాదనలు ఉన్నాయి. దీన్ని మీరు ఎలా సమర్థిస్తారు?......

రవీంద్ర ప్రసాద్: మీరు చెప్పింది నిజమే, ఇది చాలా సులభం. మా డైట్ షెడ్యూల్ను అనుసరించడం వల్ల ప్రయోజనం పొందే వారి అనుభవాలతో ముందుకు వచ్చే వ్యక్తుల వివరాలను పంచుకోవడానికి నేను సిద్ధంగా ఉన్నాను. వాటిని సమీక్షించడానికి మరియు నిర్ధారించడానికి ఏదైనా ల్యాబ్ సిద్ధంగా ఉందా? శాస్త్రీయంగా కాకుండా, మా డేటా ఎన్ని టెస్టిమోనియల్లతోనైనా వాస్తవికంగా ఉంటుంది…

పండ్లను తినమని సూచించినందుకు అతను వైద్యులను బెదిరించాడు: నేను చెప్పినట్లుగా, పండ్లు మీ చక్కెర స్థాయిలను తగ్గిస్తాయని వాదించే వైద్యులు ఉన్నారు. కానీ, కొందరు వారిని బెదిరించారు, అప్పుడు వారు తమ కష్టాలను యూట్యూబ్లో పంచుకున్నారు మరియు రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను తగ్గించడానికి పండ్లు తినవలసిన అవసరాన్ని వివరించారు. ఇలాంటి వాటిపై ఏ శాస్త్రం వచ్చి నివేదిక ఇస్తుంది? దీనికి బీఎం హెగ్డే మంచి ఉదాహరణ.

… అల్లోపతి వైద్యులు ఆయుర్వేదాన్ని ప్రాక్టీస్ చేస్తున్నారు : కర్నాటక మైసూర్లో కృష్ణమూర్తి అనే ప్రసిద్ధ వైద్యుడు ఉన్నారు. అతను అల్లోపతి వైద్య శాస్త్రంలో నిపుణుడు. ఆయుర్వేదం కూడా చదివారు. ఇప్పుడు వారు ఆయుర్వేదాన్ని మాత్రమే ప్రాక్టీస్ చేస్తూ ప్రజ్ఞా ఆయుర్వేద కాటేజీని నడుపుతున్నారు. అతని పూర్వీకులు మైసూర్ రాజ రాజుల సంప్రదాయ వైద్యం చేసేవారు. అతను ధనవంతరి హోమాలు చేస్తూనే ఉన్నారు మరియు ఇప్పటివరకు దాదాపు 30,000 హోమాలు చేసారు.

బిపి మరియు బ్లడ్ షుగర్ గురించి వివరిస్తూ, అతను నిజంగా ప్రజలకు దీనిపై సమాచారం ఇవ్వాలనుకుంటున్నాడు. అందుకే మేము కిరాణా సామాగ్రిని విక్రయించకుండా, ఆహారాన్ని ఔషధంగా అందించే వీఫా దుకాణాలను తెరవాలని నేను ప్లాన్ చేస్తున్నాను. ఈ అవుట్లెట్లు పూర్తిగా పోషకాహార నిపుణులు మరియు వైద్యులచే నిర్వహించబడతాయి. ఇది సాధారణ షాపింగ్ స్థలాల లాగా ఉండదు, దీనిలో మీకు కావలసినది తీసుకోవచ్చు. మరోవైపు, వ్యక్తిగత పారామితులను బట్టి ఏమి కొనుగోలు చేయాలి మరియు ఏమి సిఫార్సు చేయాలి అనే విషయాలను ఆరోగ్య నిపుణులు ఇంటర్వ్యూయర్కు వివరించారు.

సిరిధాన్యాలు పూర్తిగా ప్రమాదకరమైనవి : సేంద్రీయ ఉత్పత్తులు మరియు సిరిధాన్యాలు ఉత్పత్తుల పేరుతో చాలా ఉత్పత్తులు మార్కెట్లోకి పోయబడుతున్నాయి. కానీ సార్డినెస్ పూర్తిగా ప్రమాదకరమైనవి. నిస్సందేహంగా సిరిధనం అందుబాటులో ఉంది కానీ అన్నీ కాదు. విలువలు మంచివని ఎవరైనా మీకు చెబితే, మీరు వాటి ప్రయోజనాన్ని వ్యక్తిగతంగా పరిశీలించకుండా గుడ్డిగా అనుసరించాల్సిన అవసరం లేదు…

… నాలుగు పెద్ద మార్ట్లు తెరుస్తున్నాము , మాజీ సైనికులకు, మహిళలకు ఉపాధి కల్పించాలనే ఆలోచన: నామ్ధారి మాదిరిగానే త్వరలో నాలుగు పెద్ద మార్ట్లు తెరవబడతాయి. కస్టమర్లందరికీ జై హింద్ అని పలకరిస్తున్నారు. వరి జాతుల గురించి వారికి తెలియజేసి, ఆపై వారికి కావలసిన బియ్యాన్ని కొనుగోలు చేయవచ్చు

ఈ మార్ట్లు సహజ క్లినిక్లను పోలి ఉంటాయి. నాలుగు స్టోర్లు కాకుండా, బెంగుళూరులో ప్రారంభించాలని మేము ప్లాన్ చేస్తున్నాము మరియు వచ్చే సంవత్సరం నాటికి బెంగుళూరు నుండి 60 కి.మీ దూరంలో ఉన్న అన్ని జాతీయ రహదారులపై సూపర్ మార్కెట్లను ప్రారంభించాలని మేము భావిస్తున్నాము. వందలాది కార్లు పార్కింగ్ చేసేందుకు అవకాశం కల్పిస్తూన్నామని వారు తెలిపారు.

పుట్ట సుమన్, హిందూస్తాన్ సమాచార.


 rajesh pande