బాబా రామ్ దేవ్ కు బాంబే హైకోర్టు రూ.50 లక్షల జరిమానా
దిల్లీ: , 10 జూలై (హి.స.)బాబా రామ్ దేవ్ కు చెందిన పతంజలి ఆయుర్వేదం పై చట్టపరమైన సమస్యలు కొనసాగుతున్నాయి. ఇప్పుడు కర్పూరం ఉత్పత్తులకు సంబంధించిన కేసులో బాంబే హైకోర్టు రూ.50 లక్షల జరిమానా విధించింది. కోర్టు ఆదేశాలను ఉల్లంఘించడంతో ఈ చర్య తీసుకుంది. పతం
బాబా రామ్ దేవ్ కు  బాంబే హైకోర్టు రూ.50 లక్షల జరిమానా


దిల్లీ: , 10 జూలై (హి.స.)బాబా రామ్ దేవ్ కు చెందిన పతంజలి ఆయుర్వేదం పై చట్టపరమైన సమస్యలు కొనసాగుతున్నాయి. ఇప్పుడు కర్పూరం ఉత్పత్తులకు సంబంధించిన కేసులో బాంబే హైకోర్టు రూ.50 లక్షల జరిమానా విధించింది. కోర్టు ఆదేశాలను ఉల్లంఘించడంతో ఈ చర్య తీసుకుంది. పతంజలి ఆయుర్వేదానికి వ్యతిరేకంగా హైకోర్టులో ట్రేడ్‌మార్క్ ఉల్లంఘన కేసు దాఖలైంది. ఈ కేసు కూడా కర్పూరం ఉత్పత్తులకు సంబంధించినది. ఆగస్టు 30, 2023న కర్పూరం ఉత్పత్తులను విక్రయించకుండా పతంజలిని కోర్టు నిషేధించింది. ఇప్పుడు మధ్యంతర దరఖాస్తు ద్వారా, పతంజలి ఆర్డర్‌ను ఉల్లంఘించినట్లు కోర్టుకు సమాచారం వచ్చింది. జస్టిస్ ఆర్ ఐ చాగ్లా తాజా కేసును విచారించారు. ఆగస్టులో ఆర్డర్ జారీ చేసిన తర్వాత పతంజలి స్వయంగా కర్పూరం ఉత్పత్తులను సరఫరా చేసినట్లు వారు గుర్తించారు.

.

ముగింపు

హిందూస్తాన్ సమచార్ / నాగరాజ్ రావు


 rajesh pande