ముస్లిం మహిళలు కూడా భరణం అడగొచ్చు.. సుప్రీంకోర్టు
దిల్లీ: 10 జూలై (హి.స.)విడాకులు తీసుకున్న ముస్లిం మహిళలకు అనుకూలంగా సుప్రీంకోర్టు ఈరోజు కీలక తీర్పు వెలువరించింది. అలాంటి మహిళలు సిఆర్‌పిసి సెక్షన్ 125 ప్రకారం తమ భర్త నుండి భరణం డిమాండ్ చేయవచ్చని కోర్టు పేర్కొంది. దేశంలో లౌకిక చట్టం మాత్రమే అమలులో
ముస్లిం మహిళలు కూడా భరణం అడగొచ్చు.. సుప్రీంకోర్టు


దిల్లీ: 10 జూలై (హి.స.)విడాకులు తీసుకున్న ముస్లిం మహిళలకు అనుకూలంగా సుప్రీంకోర్టు ఈరోజు కీలక తీర్పు వెలువరించింది. అలాంటి మహిళలు సిఆర్‌పిసి సెక్షన్ 125 ప్రకారం తమ భర్త నుండి భరణం డిమాండ్ చేయవచ్చని కోర్టు పేర్కొంది. దేశంలో లౌకిక చట్టం మాత్రమే అమలులో ఉంటుందని దేశ అత్యున్నత న్యాయస్థానం స్పష్టంగా చెప్పింది. జస్టిస్ బీబీ నాగరత్న, జస్టిస్ అగస్టిన్ జార్జ్ మసీహ్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం తీర్పును వెలువరిస్తూ.. ముస్లిం మహిళలు భరణం కోసం తమ చట్టపరమైన హక్కును వినియోగించుకోవచ్చని పేర్కొంది. ఆమె CrPC సెక్షన్ 125 కింద పిటిషన్ దాఖలు చేయవచ్చు. మతంతో సంబంధం లేకుండా వివాహిత మహిళలందరికీ ఈ సెక్షన్ వర్తిస్తుందని సుప్రీంకోర్టు పేర్కొంది.

ముగింపు

హిందూస్తాన్ సమచార్ / నాగరాజ్ రావు


 rajesh pande